♥๑۩۞۩๑ (¯`•♥( E-G Family )♥•´¯) ๑۩۞۩๑♥
Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký một tài khoản để sử dụng đầy đủ chức năng của diễn đàn hơn...
Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký một tài khoản để sử dụng đầy đủ chức năng của diễn đàn hơn...
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

--=[ Bắt đầu những ngày mới yêu thương.....]=--

Trang ChínhPortalGalleryLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

lựa chọn mục tiêu , thay đổi cuộc sống

Go down 
2 posters
Tác giảThông điệp
pleasestoptime_siro
Cấm vệ quân
Cấm vệ quân
pleasestoptime_siro

Điểm tích lũy : 263

lựa chọn mục tiêu , thay đổi cuộc sống Empty
Bài gửiTiêu đề: lựa chọn mục tiêu , thay đổi cuộc sống   lựa chọn mục tiêu , thay đổi cuộc sống I_icon_minitimeThu May 19, 2011 11:23 pm

Đã bao giờ bạn tự hỏi: Mục tiêu của cuộc đời mình là gì?
Mình có cần phải đặt ra mục tiêu cho tương lai không?Bạn đã nghe câu nói này chưa?

“Nếu không biết mình đang đi đâu thì mọi ngọn gió đưa đẩy con thuyền đều là ngọn gió đúng và nếu bạn cứ đi theo mọi hướng gió thì thuyền của bạn sẽ chạy lòng vòng”.

(Bạn không thể chuẩn bị tương lai cho mình nhưng hãy rèn luyện mình cho một tương lai mong muốn).
nguyên tắc khi định ra mục tiêu cho tương lai, đó là SMART.

S: Simple: Mục tiêu nên đơn giản (nhưng không có nghĩa là không ý nghĩa) và quan trọng bản thân mình cần hiểu rõ nó là gì.

M: Measurable: Mục tiêu có thể đo lường được. Chúng ta có thể đánh giá, kiểm nghiệm từng chặng đường đã đi qua trên con đường dài đến khu vườn mơ ước.

A: Achievable: Mục tiêu có thể đạt được. Thật vô nghĩa khi bạn ghé máu, sợ tiếp xúc với bệnh nhân lại đặt ra mục tiêu làm bác sĩ hoặc khi bạn chẳng có kiến thức gì về chính trị, ghét nói đến những vấn đề “nhạy cảm” lại đặt mục tiêu trở thành chính khách…

R: Realistric: Mục tiêu mang tính thực tiễn. Mục tiêu hoàn toàn khác với ước mơ nên nó bị chi phối bởi cuộc sống hiện thực và hoàn cảnh quanh bạn. Xin đừng đặt ra mục tiêu sẽ làm thị trưởng hoặc Tổng thống Mỹ khi bạn mang quốc tịch Việt Nam.

T: Time-frame: Cần đặt mục tiêu trong một khung thời gian. Đặt ra mục tiêu nhưng không có thời gian cụ thể thì mãi mãi nó sẽ nằm trên giấy vì bạn không có động lực để bắt tay vào thực hiện. Ví như bạn muốn thành công với công ty riêng của mình nhưng không đặt ra là lúc bao nhiêu tuổi thì sẽ mất khá lâu để mở được công ty riêng.

Nhưng cội rễ của những nguyên tắc trên chính là niềm tin (BELIEF). Bạn đủ can đảm đứng trên đôi chân của mình để đương đầu với thử thách, để bắt đầu chuyến phiêu lưu đến khu vườn mơ ước.
htt.fairy92
Huyện lệnh
Huyện lệnh
htt.fairy92

Điểm tích lũy : 1109

lựa chọn mục tiêu , thay đổi cuộc sống Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: lựa chọn mục tiêu , thay đổi cuộc sống   lựa chọn mục tiêu , thay đổi cuộc sống I_icon_minitimeFri May 20, 2011 10:30 am

Mục tiêu của tôi là phải lên được 5kg trong 5 tháng sắp tới...keke

lựa chọn mục tiêu , thay đổi cuộc sống
Trang 1 trong tổng số 1 trang