♥๑۩۞۩๑ (¯`•♥( E-G Family )♥•´¯) ๑۩۞۩๑♥
Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký một tài khoản để sử dụng đầy đủ chức năng của diễn đàn hơn...
Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký một tài khoản để sử dụng đầy đủ chức năng của diễn đàn hơn...
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

--=[ Bắt đầu những ngày mới yêu thương.....]=--

Trang ChínhPortalGalleryLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

Tại sao thế em...!?

Go down 
2 posters
Tác giảThông điệp
htt.fairy92
Huyện lệnh
Huyện lệnh
htt.fairy92

Điểm tích lũy : 1109

Tại sao thế em...!? Empty
Bài gửiTiêu đề: Tại sao thế em...!?   Tại sao thế em...!? I_icon_minitimeTue May 10, 2011 5:59 am

Tại sao thế em?......?!?.....
Tôi đã yêu em, một tình yêu thật sự tôi đã dành cho em. Em là người yêu bé nhỏ của tôi- tôi nghĩ vậy. nhưng thật ra có phải như vậy không? Tôi đã quen em trong một lần rong chơi trên internet. Tôi đã bị lôi cuốn bởi cách nói chuyện thật ấm áp và giàu sự sẻ chia của em. Tôi đã nói cho em nghe nhiều lắm, nói cho em nghe nhiều điều về tôi, về cuộc sống của tôi mặc dù với tôi gương mặt của em vẫn chỉ là “bí mật”. Sau nhiều lần trò chuyện và hò hẹn thành và không thành tôi đã dần quý mến và thật sự yêu thích em. Tôi không thích vẻ bề ngoài của em lắm vì với tôi em không phải là mẫu người lý tưởng của tôi nhưng tôi biết tôi còn có những thứ để yêu thích và quý mến ở em hơn thế. Nhưng có ai biết đâu rằng chỉ có một mình tôi yêu đơn phương. Một tình yêu bé nhỏ tôi nguyện dành cho em giờ đây chắc đã là một tình yêu dư thừa đối với em. Em đang nhớ về dĩ vãng và ôm vào lòng một mối tình đơn phương và mãi mãi đó cũng chỉ là đơn phương đối với em vì người ấy đã đi xa, xa lắm. Chật, thôi kệ, tới đâu hay tới đó - tôi nghĩ vậy. Rồi cũng có một ngày em chủ động cho tôi cơ hội để được yêu em, được lo lắng và chăm sóc cho em. Ngày đó tôi không biết nên cười hay nên khóc nữa vì lúc ấy cười hay khóc đối với tôi cũng đều thật sự hạnh phúc. Tôi hạnh phúc đến mức có thể hét to rằng “cám ơn, cám ơn em, người tình bé nhỏ của anh” Tôi muốn cho tất cả thể giới này đều biết rằng tôi đang yêu. Không phải là từ trước giờ tôi chưa từng yêu mà lần này, lần này chính là một tình yêu tôi thật sự mong đợi, mong đợi từ rất lâu rồi…Rồi cũng đến một ngày tôi chợt nhận ra tôi vẫn đang là người yêu đơn phương vì với em thật sự tôi chỉ là người thay thế, người thay thế không hơn không kém. Có phải như vậy không em? Tôi chợt hỏi:
- “Thật sự em có tình cảm gì với tôi không khi mà ngày ấy em đã đến và cho tôi cơ hội được bên em để giờ đây em vô tình hững hờ, lạ lẫm!...”
- “Ở bên tôi em không cảm nhận được tình cảm tôi đối với em là cao đến nhường nào ư….”
- “Trước một tình cảm dạt dào và chân thành của tôi, em không có một chút suy nghĩ và đắng đo nào ư…”
- “Ngày đó em nói em chọn tôi mà không chọn ai khác mặc dù họ hơn tôi rất nhiều bởi vì một lý do khá đặc biệt. Vậy lý do đó có phải tôi là người ngốc nhất trong số đó đúng không?”
- “Em không thể đến với tôi có phải vì một trong những nguyên nhân sau đây không? + Chưa sẵn sàng cho một tình yêu sâu sắc; + Hàn gắn vết thương; + Vui vẻ một chút; + Trả thù; + Quên người tình cũ;”
- “Nếu đổi ngược lại tôi là người đến với em đầu tiên, em có chấp nhận tôi không?”
- “Nếu tôi giàu thì em có chấp nhận tôi không?”
- “Nếu như tôi không là tôi thì em có chấp nhận không?”
- “Nếu như tôi vẫn tiếp tục một tình yêu đơn phương như thế này thì liệu em có thể thử một lần, thử một lần yêu tôi để tôi được biết rằng tình yêu vẫn còn mĩm cười với tôi”
……
Thế đó, tình yêu của tôi, tình yêu của một thằng con trai chẳng bao giờ xem hai chữ “tinh yêu” theo đúng nghĩa của nó cả. Bây giờ thì nó đã phải trả một giá quá đắt đó chính là chẳng bao giờ tìm được một tình yêu chân thật cho mình cả.
pleasestoptime_siro
Cấm vệ quân
Cấm vệ quân
pleasestoptime_siro

Điểm tích lũy : 263

Bài gửiTiêu đề: Re: Tại sao thế em...!?   Tại sao thế em...!? I_icon_minitimeTue May 10, 2011 2:25 pm

se^n" wa" dj thuj
ac ac
htt.fairy92
Huyện lệnh
Huyện lệnh
htt.fairy92

Điểm tích lũy : 1109

Bài gửiTiêu đề: Re: Tại sao thế em...!?   Tại sao thế em...!? I_icon_minitimeTue May 10, 2011 10:47 pm

Tình yêu đẹp mà
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Tại sao thế em...!?   Tại sao thế em...!? I_icon_minitime

Tại sao thế em...!?
Trang 1 trong tổng số 1 trang